IRINGA


The name Iringa, comes from the word Lilinga which in Kihehe language means the Fort.The Wahehe is the tribe that owned this area had put a fort here so as to monitor enemies before they would reach the chief's palace in Kalenga. The Germans also came to build their fort on top of this hill, after they managed to conquer the Wahehe in the second battle between them.In he first encounter the Germans were truly beaten, their commander Von Zelewiski was killed and a few of his men were spared and sent back to warn their masters never to come back to the Wahehe land. Zelewiski's grave still exists at Lugalo a few kilometers from Iringa town. This blog is about this great town Iringa. And I was lucky to have been born here.
Welcome

Tuesday, October 18, 2016

MKUU WA WILAYA YA IRINGA AKUTANA NA WAMILIKI WA DALADALA

Mkuu wa Wilaya Bw, Richard Kasesela akizungumza na wenye daladala Iringa





Na Mathias Canal

Mkuu wa wilaya ya Iringa Mh Richard Kasesela amekutana na umoja wa wamiliki wa Daladala Wilayani Iringa katika ukumbi wa Siasa na kilimo kwa lengo la kujadili changamoto mbalimbali zinazo wakabili.

Wakizungumza mbele ya Mkuu wa wilaya hiyo Baadhi ya madereva na Makondakta wameomba kurudishwa katika Stendi ya Miyomboni kama ilivyo kuwa hapo awali wakidai kuwa eneo la walilohamishiwa kwa sasa la Mashine tatu ni finyu na lina msongamano mkubwa wa watu jambo ambalo ni hatari kwa usalama wa wananchi.


Dc Kasesela amesema kuwa kurudi katika standi ya miyomboni ni jambo lisilo wezekana kutokana na eneo hilo kuwa dogo na limezungukwa na makazi ya watu pamoja na majengo makubwa ya biashara jambo ambalo linafanya eneo hilo kuwa hatarishi zaidi kama iwapo kunaweza kutokea janga la moto.

"Unajua Miyomboni ni padogo sana pia pamejibana sasa kama ikitokea moto umewaka pale ni ngumu sana kupafikia kwa wepesi lakini pia Idara ya  Zima moto ndio iliopendekeza kuwa kituo kile kihamishwe, sasa nadhani mnafahamu kuwa sheria ya zimamoto huwa ni ngumu kuipinga" Alisema Kasesera

Lakini pia amewataka madereva kuacha kutumika kisiasa kwani wanaofanya hivyo wanafanya kwa maslahi yao binafsi.

No comments:

Post a Comment